การประกวด/แข่งขัน/อบรม |
เวลา |
กิจกรรม |
ระดับชั้น |
สถานที่ |
รับสมัคร |
วันที่ 18 สิงหาคม 2562 |
|
|
13.00-16.00น. |
แข่งขันทักษะการพูดทางวิทยาศาสตร์ |
ม.4-6 |
เวทีหอประชุมเล็ก |
ปิดรับสมัคร |
13.00-16.00น. |
แข่งขันแรลลี่โดรนจ้าวเวหา |
ม.4-6 |
โรงยิมส์ อาคาร 22 กองพัฒนานักศึกษา |
ปิดรับสมัคร |
13.00-16.00น. |
ประกวดโครงงาน IOT |
ม.1-3 |
25-100 ชั้น 1 อาคาร 25 ตึก ICT |
ปิดรับสมัคร |
13.00-16.00น. |
ประกวดโครงงาน IOT |
ม.4-6 |
25-100 ชั้น 1 อาคาร 25 ตึก ICT |
ปิดรับสมัคร |
13.00-16.00น. |
ประกวด Photo voice ประเด็นผู้สูงอายุ |
ม.1-3 |
อาคารประกอบ 2 |
ปิดรับสมัคร |
13.00-16.00น. |
ประกวด Photo voice ประเด็นผู้สูงอายุ |
ม.4-6 |
อาคารประกอบ 2 |
ปิดรับสมัคร |
10.30-16.00น. |
แข่งขันไก่สวยงาม (เหลืองหางขาวเพศผู้) |
บุคคลทั่วไป |
อาคารประกอบ 2 |
ปิดรับสมัคร |
10.30-16.00น. |
แข่งขันไก่สวยงาม (เหลืองหางขาวดาวรุ่ง) |
บุคคลทั่วไป |
อาคารประกอบ 2 |
ปิดรับสมัคร |
10.30-16.00น. |
แข่งขันไก่สวยงาม (คละสี) |
บุคคลทั่วไป |
อาคารประกอบ 2 |
ปิดรับสมัคร |
10.30-16.00น. |
แข่งขันไก่สวยงาม (แม่พันธุ์คละสี) |
บุคคลทั่วไป |
อาคารประกอบ 2 |
ปิดรับสมัคร |
10.30-16.00น. |
แข่งขันไก่สวยงาม (วัยใส อายุ 4-5 เดือน) |
บุคคลทั่วไป |
อาคารประกอบ 2 |
ปิดรับสมัคร |
13.00-16.00น. |
แข่งขันประชันเสียงไก่แจ้พื้นบ้าน |
อุดมศึกษา |
อาคารประกอบ 2 |
ปิดรับสมัคร |
วันที่ 19 สิงหาคม 2562 |
09.00-12.00น. |
แข่งขันตอบปัญหาเกษตร |
ป.4-6 |
15-201 อาคาร 15 |
ปิดรับสมัคร |
09.00-12.00น. |
แข่งขันตอบปัญหาคณิตศาสตร์ |
ม.1-3 |
05-309 อาคาร 5 |
ปิดรับสมัคร |
09.00-12.00น. |
แข่งขันแสดงกลวิทยาศาสตร์ (Science show) |
ป.4-6 |
อาคารประกอบ 1 |
ปิดรับสมัคร |
09.00-12.00น. |
แข่งขันการพูด "ฑูตน้อยพลังงาน" |
ม.1-3 |
เวทีหอประชุมเล็ก |
ปิดรับสมัคร |
09.00-12.00น. |
แข่งขันแก้ไขสถานการณ์และพื้นฐานการเขียนโปรแกรมLightbot |
ป.1-3 |
06-305 อาคาร 6 |
ปิดรับสมัคร |
09.00-12.00น. |
ประกวดผลิตสื่อการสอนด้านฟิสิกส์จากวัสดุเหลือใช้ |
ม.4-6 |
09-211 อาคาร 9 |
ปิดรับสมัคร |
09.00-12.00น. |
ประกวดสื่อการสอนวิทยาศาสตร์สำหรับครู |
ครูประถมศึกษา |
05-306 อาคาร 5 |
ปิดรับสมัคร |
09.00-12.00น. |
ประกวดสื่อการสอนวิทยาศาสตร์สำหรับครู |
ครูมัธยมศึกษา |
05-306 อาคาร 5 |
ปิดรับสมัคร |
09.00-12.00น. |
แข่งขันนวัตกรรมอาหารท้องถิ่น |
ม.4-6 |
16-303 อาคาร 16 |
ปิดรับสมัคร |
09.00-12.00น. |
ประกวดแพะ (เพศผู้) |
ม.1-6 |
อาคารประกอบ 2 |
ปิดรับสมัคร |
09.00-12.00น. |
ประกวดแพะ (เพศเมีย) |
ม.1-6 |
อาคารประกอบ 2 |
ปิดรับสมัคร |
09.00-16.00น. |
ประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ |
ป.4-6 |
22-100 ลานกิจกรรมชั้น 1 อาคาร 22 |
ปิดรับสมัคร |
09.00-16.00น. |
ประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ |
ม.1-3 |
22-100 ลานกิจกรรมชั้น 1 อาคาร 22 |
ปิดรับสมัคร |
09.00-16.00น. |
ประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ |
ม.4-6 |
22-100 ลานกิจกรรมชั้น 1 อาคาร 22 |
ปิดรับสมัคร |
09.00-16.00น. |
ประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ทางด้านจุลินทรีย์ |
ม.4-6 |
22-100 ลานกิจกรรมชั้น 1 อาคาร 22 |
ปิดรับสมัคร |
09.00-16.00น. |
ประกวดเรียงความวันวิทยาศาสตร์ |
ม.1-3 |
ห้องประชุมชั้น 4 อาคาร 5 |
ปิดรับสมัคร |
09.00-16.00น. |
ประกวดเรียงความวันวิทยาศาสตร์ |
ม.4-6 |
ห้องประชุมชั้น 4 อาคาร 5 |
ปิดรับสมัคร |
13.00-16.00น. |
แข่งขันแสดงกลวิทยาศาสตร์ (Science show) |
ม.4-6 |
อาคารประกอบ 1 |
ปิดรับสมัคร |
13.00-16.00น. |
ตอบปัญหาวิทยาศาสตร์ |
ม.1-3 |
05-309 อาคาร 5 |
ปิดรับสมัคร |
13.00-16.00น. |
ประกวดสิ่งประดิษฐ์ด้านพลังงาน Super smart energy |
ม.4-6/ปวช/เทียบเท่า |
อาคารประกอบ 2 |
ปิดรับสมัคร |
13.00-16.00น. |
แข่งขันโดรนจ้าวเวหา |
ม.1-3 |
โรงยิมส์ อาคาร 22 |
ปิดรับสมัคร |
10.00-12.00น. |
อบรมการปลูกผักไฮโดรโพนิกส์อย่างง่าย |
บุคคลทั่วไป |
อาคาร 15 |
ปิดรับสมัคร |
13.00-15.00น. |
อบรมการผลิตต้นอ่อนพืช |
บุคคลทั่วไป |
อาคาร 15 |
ปิดรับสมัคร |
08.00-16.00น. |
ค่ายอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์เพื่อพัฒนาการคิดขั้นสูง |
ป.4-6 |
ห้อง 05-206 อาคาร 5 |
ปิดรับสมัคร |
วันที่ 20 สิงหาคม 2562 |
09.00-12.00น. |
แข่งขันตอบปัญหาเกษตร |
ม.4-6 |
15-201 อาคาร 15 |
ปิดรับสมัคร |
09.00-12.00น. |
แข่งขันเขียนโปรแกรม Scratch |
ป.4-6 |
06-305 อาคาร 6 |
ปิดรับสมัคร |
09.00-12.00น. |
แข่งขันแสดงกลวิทยาศาสตร์ (Science show) |
ม.1-3 |
อาคารประกอบ 1 |
ปิดรับสมัคร |
09.00-12.00น. |
ตอบปัญหาวิทยาศาสตร์ |
ป.4-6 |
05-309 อาคาร 5 |
ปิดรับสมัคร |
09.00-12.00น. |
แข่งขันวาดภาพลายเส้นทางพฤกษาศาสตร์ |
ม.4-6 |
ห้องประชุมชั้น 4 อาคาร 5 |
ปิดรับสมัคร |
09.00-12.00น. |
แข่งขันการพูด "ไอเดียแก้ปัญหาพลังงาน" |
ม.1-3 |
เวทีหอประชุมเล็ก |
ปิดรับสมัคร |
09.00-12.00น. |
แข่งขันการพูด "ไอเดียแก้ปัญหาพลังงาน" |
ม.4-6 |
เวทีหอประชุมเล็ก |
ปิดรับสมัคร |
09.00-12.00น. |
แข่งขันการพูด "ไอเดียแก้ปัญหาพลังงาน" |
อุดมศึกษา |
เวทีหอประชุมเล็ก |
ปิดรับสมัคร |
09.00-12.00น. |
ประกวดสิ่งประดิษฐ์จากวัสดุเหลือใช้ |
ม.1-3 |
22-100 ลานกิจกรรมชั้น 1 อาคาร 22 |
ปิดรับสมัคร |
09.00-12.00น. |
ประกวดสิ่งประดิษฐ์จากวัสดุเหลือใช้ |
ม.4-6 |
22-100 ลานกิจกรรมชั้น 1 อาคาร 22 |
ปิดรับสมัคร |
09.00-12.00น. |
แข่งขันสะบัดแส้ (ชาย) |
ป.1-ม.6 |
อาคารประกอบ 2 |
ปิดรับสมัคร |
09.00-12.00น. |
แข่งขันสะบัดแส้ (หญิง) |
ป.1-ม.6 |
อาคารประกอบ 2 |
ปิดรับสมัคร |
13.00-16.00น. |
การโต้วาที Energy ฟุ้งฟิ้งสุดชีวิต |
ม.4-6 |
เวทีหอประชุมเล็ก |
ปิดรับสมัคร |
13.00-16.00น. |
ประกวด Idea สุดเจ๋ง นวัตกรรมด้านสุขภาพ |
ม.4-6 |
อาคารประกอบ 2 |
ปิดรับสมัคร |
10.00-12.00น. |
อบรมการผลิตและใช้ประโยชน์จุลินทรีย์สังเคราะห์แสง |
บุคคลทั่วไป |
อาคาร 15 |
ปิดรับสมัคร |
08.00-16.00น. |
ค่ายคณิตศาสตร์ |
ป.4-6 |
ดาดฟ้า อาคาร 5 |
ปิดรับสมัคร |
วันที่ 21 สิงหาคม 2562 |
08.00-16.00น. |
ค่ายคอมพิวเตอร์ |
ป.4-ม.3 |
ห้อง 06-201 อาคาร 6 |
ปิดรับสมัคร |